มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (มจธ.) เล็งเห็นความสำคัญในการให้โอกาสทางการศึกษากับนักศึกษา ในแต่ละปีการศึกษามีนักศึกษาจำนวนไม่น้อยที่ประสบปัญหาทางการเงิน ซึ่งส่งผลกระทบต่อการศึกษาเล่าเรียนของนักศึกษา
มจธ. มีภารกิจในการดูแลการสนับสนุนทุนการศึกษา พร้อมกับการพัฒนานักศึกษาผู้ได้รับทุนช่วยเหลือนักศึกษาที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ให้ได้ใช้ชีวิตในรั้ว มจธ. อย่างมีคุณภาพทั้งด้านการเรียนและชีวิตส่วนตัว พร้อมออกไปใช้ชีวิตในสังคมและเป็นพลเมืองที่ดี
เราเชื่อมั่นว่าไม่มีศิษย์คนใดที่จะไม่สำเร็จการศึกษาจาก มจธ. เพราะปัญหาทางการเงิน
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/Info-Contact-723x1024.png)
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/Info-Help-723x1024.png)
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/Info-Number-723x1024.png)
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/Info-WorkFromHome-723x1024.png)