เมื่อวันที่ 16 เมษายน 2563 ผู้แทนบริษัท เนสเทค ประเทศไทย จำกัด (NESTECH) กลุ่มจิตอาสาเพื่อการจัดการภัยพิบัติ (ERIG) และทีมมดอาสา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (มจธ.) ส่งมอบ Mobile Negative Pressure Unit หรือชุดอุปกรณ์ความดันลบแบบเคลื่อนที่ได้ จำนวน 2 เครื่อง ให้กับโรงพยาบาลบางละมุง อ.บางละมุง จ.ชลบุรี
![](https://i2.wp.com/covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/05/613511.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/05/613555.jpg?ssl=1)
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/05/613411-1024x705.jpg)