![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/07/378170-1024x553.jpg)
เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2564 ผู้แทนมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (มจธ.) นำสิ่งของ อาทิ ข้าวสาร ไข่ไก่ ไข่เค็ม บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป น้ำมันพืช ส่งมอบเพื่อช่วยเหลือชาวชุมชน หมู่ 6 เขตทุ่งครุ ภายใต้กิจกรรมปันสุขชุมชนประจำสัปดาห์ ณ ศูนย์ป้องกันโควิด 19 ชุมชนหมู่ 6 โดยมีประธานชุมชนฯ เป็นผู้รับมอบ เพื่อจัดสรรความช่วยเหลือไปยังผู้ที่อาศัยภายในชุมชนอย่างทั่วถึงต่อไป ทั้งนี้ มจธ. ขอขอบคุณผู้มีจิตศรัทธาที่ได้ร่วมกันบริจาคสิ่งของต่างๆเข้ามาอย่างต่อเนื่อง มา ณ โอกาสนี้
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/07/378189-1024x604.jpg)