เมื่อวันที่ 10 สิงหาคม 2564 กลุ่มนักศึกษาเก่า มจธ. ร่วมกับมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (มจธ.) ดำเนินการส่งมอบรถเข็นความดันลบแบบนั่งและนอน รวมถึงส่งมอบชุดคลุมปฏิบัติการสำหรับบุคลากรทางการแพทย์ (ชุด PPE)ให้แก่ 3 โรงพยาบาลในจังหวัดราชบุรี ในการนี้ทางมจธ. ได้มอบให้คุณบัลลังก์ สาธร เป็นผู้แทนการส่งมอบ ประกอบด้วย รถเข็นความดันลบแบบนั่งมอบให้กับโรงพยาบาลปากท่อ จำนวน 1 คัน และรถเข็นความดันลบแบบนอนมอบให้กับโรงพยาบาลสวนผึ้ง จำนวน 1 คัน และส่งมอบชุดคลุมปฏิบัติการสำหรับบุคลากรทางการแพทย์ (ชุด PPE) จำนวน 100 ชุด มอบให้กับโรงพยาบาลบ้านคา ตามโครงการจัดทำหุ่นยนต์ขนส่งยาและอาหาร "มดพิทักษ์" และรถเข็นความดันลบเพื่อมอบให้แก่โรงพยาบาลในจังหวัดราชบุรี
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/312293-1024x651.jpg)
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/312713-1024x554.jpg)
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/312709-1024x575.jpg)
![](https://covid-19.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/312720-579x1024.jpg)